Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Các đồng chí lãnh đạo huyện tham gia "Tết trồng cây" tại các địa phương.
Hưởng ứng lời kêu gọi của Bác Hồ “Mùa xuân là tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”, sau khi tỉnh Thanh Hóa phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” xuân Giáp Thìn 2024,
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Đỗ Trọng Hưng và các đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy cùng đồng chí Lê Trọng Thụ Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Đông Sơn trồng cây xuân Giáp Thìn 2024 tại khu vực hai bên đường dẫn từ Quốc lộ 47 vào nút giao Đông Xuân, đường cao tốc Bắc Nam, xã Đông Minh (Đông Sơn).
Sáng 16/2, các đồng chí lãnh đạo huyện Đông Sơn đã về tham gia Tết trồng cây tại các địa phương trong huyện.
Lễ phát động tết trồng cây xuân Giáp Thìn 2024 tại xã Đông Khê.
Những năm qua, xác định việc trồng cây xanh là việc làm quan trọng gắn liền với quá trình phát triển toàn diện của huyện theo hướng kinh tế xanh, phát triển bền vững, huyện Đông Sơn luôn chú trọng tuyên truyền, nâng cao nhận thức cho mọi người dân về ý nghĩa, lợi ích của việc trồng cây, đưa việc trồng cây xanh trở thành phong trào thi đua thiết thực, hiệu quả. Qua đó, góp phần bảo vệ môi trường, tạo cảnh quan xanh - sạch - đẹp trong xây dựng Nông thôn mới, đô thị văn minh.
Đồng chí Lê Viết Chí Phó Chủ tịch HĐND huyện và đồng chí Lê Thế Sơn Phó Chủ tịch UBND huyện trồng cây xuân Giáp Thìn 2024 tại khu vực hai bên đường dẫn từ Quốc lộ 47 vào nút giao Đông Xuân, đường cao tốc Bắc Nam, xã Đông Minh (Đông Sơn).
Năm 2024, huyện Đông Sơn phấn đấu trồng 121.500 cây xanh các loại. Riêng dịp phát động Tết trồng cây, toàn huyện phấn đấu trồng hơn 35.000 cây xanh. Các xã, thị trấn trong huyện đã chủ động xây dựng, thực hiện tốt kế hoạch trồng chăm sóc, bảo vệ cây xanh, đảm bảo nguồn cây giống tốt, phù hợp với địa hình sinh thái. Tại Lễ phát động Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ xuân Giáp Thìn 2024 ở các địa phương trong huyện, các đồng chí lãnh đạo huyện cùng đông đảo cán bộ, công chức và người dân đã ra quân trồng cây tại các trục đường chính, khu công sở, khu di tích lịch sử,....
Đồng chí Lê Viết Chí và các đồng chí lãnh đạo thị trấn Rừng Thông trồng cây xuân Giáp Thìn 2024.
Thực hiện: Thu Hương-Hình tổng hợp
Đồng chí Nguyễn Hồng Quang Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí lãnh đạo xã Đông Yên trồng cây xuân Giáp Thìn 2024.
Đồng chí Lê Thị Phương, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện và lãnh đạo xã Đông Hoàng trồng cây xuân Giáp Thìn 2024.
Đông đảo cán bộ, công chức và người dân xã Đông Phú hưởng ứng Tết trồng cây.
Cán bộ, công chức và người dân xã Đông Ninh hưởng ứng Tết trồng cây.
Đông đảo cán bộ, công chức xã Đông Thịnh hưởng ứng Tết trồng cây.
Đông đảo cán bộ, công chức và người dân thị trấn Rừng Thông hưởng ứng Tết trồng cây.
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.