Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Chương trình tư vấn hướng nghiệp tại trường THPT Đông Sơn II.
Tại Trường THPT Đông Sơn 2, Huyện đoàn Đông Sơn phối hợp với Trung tâm Hướng nghiệp, Dạy nghề và Giới thiệu việc làm thanh niên tỉnh Thanh Hóa và Trường THPT Đông Sơn 2 tổ chức Ngày hội việc làm, tư vấn, hướng nghiệp, tuyển sinh, giới thiệu việc làm và xuất khẩu lao động cho đoàn viên, học sinh năm 2023.
Tại Ngày hội, các đoàn viên, thanh niên và học sinh Trường THPT Đông Sơn 2 đã được các đơn vị, doanh nghiệp truyền đạt nội dung hướng nghiệp, tư vấn, định hướng chọn trường, chọn nghề, tìm hiểu các ngành nghề trong xã hội và xu hướng phát triển các ngành nghề trong tương lai. Thông tin một số chủ trương, chính sách, chế độ đãi ngộ, nhu cầu việc làm, du học và XKLĐ ở một số thị trường có tiềm năng như Úc, Nhật Bản, Hàn Quốc Đồng thời, giao lưu, trao đổi, giải đáp các thắc mắc mà học sinh băn khăn về lựa chọn trường, ngành nghề, thị trường lao động, việc làm, giúp các em học sinh có thêm thông tin, kiến thức để lựa chọn cho mình một nghề, một hướng đi phù hợp..
Ngày hội việc làm, tư vấn tuyển sinh, hướng nghiệp và giới thiệu việc làm được tổ chức nhằm nâng cao nhận thức của đoàn viên, thanh niên, học sinh về học nghề và lập nghiệp, từ đó, các đoàn viên, thanh niên, học sinh có định hướng học tập, lựa chọn nghề nghiệp trong tương lai phù hợp với xu thế của xã hội, đồng thời, khẳng định quyết tâm và trách nhiệm của tổ chức Đoàn trong đồng hành với thanh niên lập thân, lập nghiệp, tích cực góp phần đảm bảo an sinh xã hội.
Nhân dịp này, Huyện đoàn Đông Sơn phối hợp với Trung tâm Hướng nghiệp, Dạy nghề và Giới thiệu việc làm thanh niên tỉnh Thanh Hóa tặng 8 suất quà cho 8 học sinh nghèo vượt khó, học giỏi của trường THPT Đông Sơn 2./.
Thực hiện: Thu Hương-Đình Nghiêm
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.