Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
Đoàn Đại biểu dâng hoa, dâng hương tưởng niệm cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu.
Nhân dịp đón Tết Nguyên đán Quý Mão, sáng 16-1, (tức 25 tháng Chạp), Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Đỗ Trọng Hưng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dẫn đầu đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu, tại xã Đông Khê.
Cùng đi có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy: Phạm Thị Thanh Thủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Mai Xuân Liêm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Nguyễn Quang Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh. Về phía huyện có các đồng chí Lê Trọng Thụ-Bí thư huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; đại diện thượng trực Huyện uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện.
Trong niềm tôn kính, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Đỗ Trọng Hưng và các thành viên trong đoàn đã thắp nén tâm hương, tưởng nhớ cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu - nhà lãnh đạo xuất sắc của Đảng, Nhà nước và Nhân dân ta; vị tướng tài của quân đội Nhân dân Việt Nam, người chiến sĩ cộng sản kiên cường, người con ưu tú của quê hương Thanh Hóa anh hùng. Trước anh linh của người, thay mặt Đảng bộ, chính quyền, quân và Nhân dân các dân tộc tỉnh Thanh Hóa, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Đỗ Trọng Hưng và các thành viên trong đoàn nguyện đoàn kết một lòng, nỗ lực phấn đấu thực hiện thắng lợi thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm 2023 - năm có ý nghĩa bản lề thực hiện các mục tiêu của cả nhiệm kỳ 2020-2025; Nghị quyết số 58 của Bộ Chính trị khóa XII, xây dựng và phát triển Thanh Hóa trở thành một cực tăng trưởng ở phía Bắc của Tổ quốc; xây dựng Thanh Hóa sớm trở thành tỉnh trong nhóm dẫn đầu của cả nước.
Ảnh:Đồng chí Đỗ Trọng Hưng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dẫn đầu đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu, tại xã Đông Khê.
Tại đây, đoàn đại biểu cũng mong muốn gia đình, người thân của cố Tổng Bí thư Lê Khả Phiêu tiếp nối và phát huy truyền thống vẻ vang, đạt nhiều thành tích trong học tập, công tác, tích cực đóng góp vào công cuộc xây dựng, phát triển quê hương, đất nước, xây dựng tỉnh Thanh Hóa nói chung và huyện Đông Sơn nói riêng ngày càng giàu đẹp, văn minh và kiểu mẫu./.
Thực hiện: Thu Hương-Đình Nghiêm
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.