Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Hội LHPN tỉnh, huyện động viên, tặng quà tân binh nhập ngũ năm 2024
Sáng 19/2, Hội LHPN tỉnh phối hợp với Hội LHPN huyện Đông Sơn tổ chức thăm, động viên, tặng quà cho hai nữ tân binh Lê Hà Giang, xã Đông Hoàng và Nguyễn Thị Quỳnh, xã Đông Quang. Tham dự và trao quà có các đồng chí Ngô Thị Hồng Hảo, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội LHPN tỉnh, Lê Thị Vui- Chủ tịch Hội LHPN huyện; Trần Ngọc Bình- Chính trị Viên Ban Chỉ huy Quân sự huyện; lãnh đạo hai xã Đông Hoàng và Đông Quang.
Tại các nơi đến trao quà, thay mặt cán bộ, hội viên, phụ nữ trong toàn tỉnh, đồng chí Ngô Thị Hồng Hảo- Chủ tịch Hội LHPN tỉnh, đã chúc mừng các thanh niên trúng tuyển nghĩa vụ quân sự làm nhiệm vụ thiêng liêng bảo vệ Tổ quốc và mong muốn các tân binh luôn có nhận thức đúng đắn, đầy đủ về trách nhiệm và nghĩa vụ của bản thân, đoàn kết khắc phục khó khăn, vươn lên trong học tập và huấn luyện, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, tiếp bước truyền thống vẻ vang của các thế hệ cha anh trong sự nghiệp xây dựng, bảo vệ quê hương, đất nước. Chủ tịch Hội LHPN tỉnh mong muốn các nữ tân binh tiếp tục rèn luyện, phát huy truyền thống phụ nữ quê hương Bà Triệu, nỗ lực học tập, cống hiến, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Sự quan tâm, động viên kịp thời của các cấp Hội phụ nữ đã thể hiện tình cảm, trách nhiệm của tổ chức Hội trong công tác hậu phương quân đội. Qua đó, kịp thời động viên, khích lệ các tân binh phát huy vai trò xung kích của tuổi trẻ, ra sức rèn luyện và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần đóng góp tích cực vào sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.