Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Khai giảng lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 3 năm 2023.
Chiều 9/11, Trung tâm Chính trị huyện Đông Sơn tổ chức khai giảng lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 3, dành cho đối tượng học sinh trung học phổ thông. Về dự có đồng chí Nguyễn Trường Sinh-Uỷ viên BTV, Trưởng Ban tổ chức Huyện uỷ; Lê Thị Phương, Uỷ viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; Trần Thị Chuyên-Huyện uỷ viên, Bí thư Huyện đoàn cùng lãnh đạo Đảng uỷ trường THPT Nguyễn Mộng Tuân và Chi bộ Trung tâm giáo dục nghề nghiệp-giáo dục thường xuyên huyện.
Toàn cảnh buổi học
Tham gia lớp bồi dưỡng có 67 học viên là học sinh THPT đến từ Đảng bộ Nguyễn Mộng Tuân và Chi bộ Trung tâm GDNN-GDTX huyện. Trong thời gian 5 ngày, học viên sẽ được nghiên cứu 5 bài theo Chương trình của Ban Tuyên giáo Trung ương và 2 chuyên đề địa phương như: Khái lược lịch sử Đảng cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam và Chuyên đề truyền thống lịch sử, văn hóa địa phương, đi thực tế và viết bài thu hoạch. Kết quả học tập tại lớp Bồi dưỡng nhận thức về Đảng của thanh niên ưu tú là một trong những điều kiện để cấp ủy đảng xem xét kết nạp đảng viên.
Phát biểu tại Lễ khai giảng, đồng chí Lê Thị Phương, Uỷ viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đề nghị cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện làm tốt công tác quản lý lớp học, quản lý học viên, tạo điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị tốt nhất để các học viên tham gia học tập. Đối với các học viên, đồng chí khẳng định, việc được tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng là niềm vinh dự lớn lao đối với mỗi học sinh của 02 trường, qua đó thể hiện sự quan tâm, ghi nhận của Đảng bộ, chi bộ, ban giám hiệu nhà trường trước nỗ lực phấn đấu không ngừng của các học sinh, góp phần đẩy mạnh công tác phát triển Đảng trong trường học, tạo sức lan tỏa mạnh mẽ trong khối các trường trên địa bàn huyện. Trên cơ sở đó, mỗi học viên phải xác định được cho mình động lực phấn đấu vào Đảng đúng đắn, nghiêm túc thực hiện nội quy, quy chế của lớp học; xây dựng kế hoạch phấn đấu, rèn luyện để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam./.
Thực hiện: Thu Hương-Kim Oanh
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.