Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Tập huấn nâng cao năng lực cho cán bộ thông tin và truyền thông thuộc tiểu dự án giảm nghèo về thông tin năm 2023.
Ngày 11/11, Ủy ban nhân dân huyện Đông Sơn tổ chức tập huấn nâng cao năng lực cho cán bộ thông tin và truyền thông thuộc tiểu dự án giảm nghèo về thông tin năm 2023.
Dự và trực tiếp truyền đạt nội dung tại lớp tập huấn có đồng chí Lê Văn Trung- Phó Trưởng Phòng Tổng hợp- Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; đồng chí Phương Thảo- Phó Trưởng phòng thời sự- Đài PT- TH Thanh Hóa. Về phía huyện có đồng chí Nguyễn Hồng Quang- Ủy viên Ban thường vụ- Phó Chủ tịch thường trực UBND huyện; Lãnh đạo, chuyên viên phòng Văn hóa và thông tin; đại diện lãnh đạo Phòng Lao động thương binh và xã hội huyện; Công an huyện; đại diện lãnh đạo Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện.
Toàn cảnh buổi tập huấn.
Trong thời gian 01 ngày, các đồng chí là lãnh đạo, công chức VH-XH các xã, thị trấn, người hoạt động không chuyên trách Đài truyền thanh các xã, thị trấn; Cộng tác viên thông tin và tuyên truyền các thôn, tổ dân phố ( Trưởng thôn, khu phố,Trưởng ban công tác Mặt trận thôn, khu phố, ). được truyền đạt các nội dung: truyền đạt các nội dung: Về Chương trình mục tiêu quốc gia về giảm nghèo giai đoạn 2021-2025; giảm nghèo về thông tin và truyền thông thuộc tiểu dự án giảm nghèo thông tin năm 2023; Tuyên truyền, cảnh báo những hành vi trên không gian mạng; Kỹ năng biên soạn, biên tập tin, bài, sản xuất nội dung chương trình cho cán bộ làm công tác thông tin cơ sở; Hướng dẫn kỹ năng, kỹ thuật về vận hành hệ thống truyền thanh ứng dụng công nghệ thông tin-viễn thông.
Đồng chí Lê Văn Trung- Phó Trưởng Phòng Tổng hợp- Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy truyền đạt nội dung: Về Chương trình mục tiêu quốc gia về giảm nghèo giai đoạn 2021-2025; giảm nghèo về thông tin và truyền thông thuộc tiểu dự án giảm nghèo thông tin năm 2023.
Thông qua tập huấn, nhằm nâng cao năng lực về chuyên môn, nghiệp vụ trong công tác thông tin - truyền thông về công tác giảm nghèo cho cán bộ làm công tác thông tin và truyền thông tại cơ sở trên địa bàn huyện; Từng bước đầu tư xây dựng, củng cố và hoàn thiện hệ thống cơ sở vật chất về thông tin và truyền thông đáp ứng yêu cầu phục vụ công tác thông tin tuyên truyền các nhiệm vụ chính trị ở các xã trên địa bàn; Nâng cao khả năng tiếp cận, thụ hưởng các dịch vụ xã hội cơ bản về thông tin và truyền thông cho người dân, đặc biệt là các hộ nghèo ở cơ sở.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
- UBND huyện họp thường kỳ tháng 7 năm 2024
- Gặp gỡ, động viên 2 thí sinh tham dự Chung kết Âm Vang Xứ Thanh
- DÂNG HƯƠNG TẠI NHÀ THỜ BÁC PHIÊU
- Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị sơ kết phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn 6 tháng đầu năm
- Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI nhiệm kỳ 2024 – 2029
- Câu lạc bộ Hàm Rồng thăm và làm việc tại Đông Sơn
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
- Chủ trương thu hồi đất thực hiện dự án: Đường từ nút giao Đông Xuân đi Tp Thanh Hóa, đoạn Đông Tiến- Đông Thanh
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ trước thềm Đại hội Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024- 2029.