Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Lễ phát động Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân và giải Việt dã huyện Đông Sơn lần thứ XXVII năm 2023 chào mừng kỷ niệm 76 năm Ngày Thể thao Việt Nam (27/3/1946-27/3/2023).
Lễ phát động Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân và giải Việt dã huyện Đông Sơn lần thứ XXVII năm 2023 chào mừng kỷ niệm 76 năm Ngày Thể thao Việt Nam (27/3/1946-27/3/2023) được huyện Đông Sơn tổ chức vào sáng 18/3/3,
Dự lễ khai mạc có đồng chí Lê Văn Nam, Phó Giám đốc Sở Thông tin và truyền thông, các Đồng chí Lê Trọng Thụ Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Phạm Thị Nhung Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch MTTQ huyện; Nguyễn Trường Sinh, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; Nguyễn Hồng Quang Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, Trưởng Ban tổ chức giải, các đòng chí UV BTV Huyện ủy, Trưởng, phó các ban, phòng, ngành, lãnh đạo các đơn vị lực lượng vũ trang, các xã thị trấn và đông đảo vận động viên thi đấu giải.
Toàn cảnh Lễ phát động chạy Olympic Vì sức khỏe toàn dân với sự tham gia của các đồng chí lãnh đạo huyện Đông Sơn cùng đông đảo cán bộ, viên chức, đoàn viên, thanh niên, học sinh, vận động viên trên địa bàn huyện chạy trên tuyến đường dài trên 1km.
Lễ phát động chạy Olympic Vì sức khỏe toàn dân với sự tham gia của các đồng chí lãnh đạo huyện Đông Sơn cùng đông đảo cán bộ, viên chức, đoàn viên, thanh niên, học sinh, vận động viên trên địa bàn huyện chạy trên tuyến đường dài trên 1km. Đây là hoạt động nhằm tuyên truyền, nâng cao nhận thức của người dân về vai trò, ý nghĩa, tác dụng của việc luyện tập thể dục thể thao, xây dựng lối sống văn hóa lành mạnh, góp phần tăng cường khối đại đoàn kết toàn dân.
Ngay sau đó, giải Việt dã được diễn ra. Tham dự giải năm nay có có 130 vận động viên đến từ 19 đoàn với 2 nội dung: cự ly 3000m nữ và cự ly 5.000m đối với nam
Đồng chí Nguyễn Hồng Quang Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, trao giải nhất cá nhân nữ thuộc về VĐV Nguyễn Thị Thương xã Đông Khê.
Với quyết tâm và đặt mục tiêu cao tại giải, các VĐV đã thi đấu quyết tâm sôi nổi, chất lượng chuyên môn cao. Kết quả giải nhất cá nhân nam, nữ thuộc về VĐV Lê Thế Anh xã Đông Ninh và VĐV Nguyễn Thị Thương xã Đông Khê, Giải nhất đồng đội nam và đồng đội nữ thuộc về thị trấn Rừng Thông, và xã Đông Văn.
Giải việt dã là sân chơi lành mạnh, bổ ích nhằm động viên đông đảo quần chúng Nhân dân, thanh thiếu niên, học sinh tham gia tập luyện thể dục thể thao, là cơ sở để đánh giá phong trào tập luyện thể dục thể thao nói chung và môn chạy việt dã nói riêng đồng thời lựa chọn những vận động viên xuất sắc thành lập Đội tuyển tham gia Giải Việt dã cấp tỉnh.
Thực hiện: Sơn Tùng- Phương Thúy
- Giao lưu bóng chuyền hơi chào mừng 94 năm ngày truyền thống Đảng bộ huyện (25/6/1930- 25/6/2024)
- Huyện Đông Sơn tổ chức Hội thao công nhân, viên chức, lao động và Giải bóng bàn mở rộng lần thứ VI tranh Cúp Long Thành - năm 2024
- Huyện đoàn Đông Sơn ra quân tiếp sức mùa thi tuyển sinh vào lớp 10 THPT năm học 2024 – 2025
- Đại hội lần thứ nhất Hội Cựu giáo chức huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2024-2029
- ĐÔNG SƠN THAM GIA TRANH TÀI GIẢI THỂ THAO HÈ SẦM SƠN 2024
- Chương trình tư vấn, hướng nghiệp, tuyển sinh năm 2024 tại Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên huyện.
- Nghiệm thu mô hình điềm thực hiện theo chủ đề “ Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm” năm học 2023- 2024.
- Trường Tiểu học và THCS Đông Thịnh tổ chức ngày hội STEM.
- Công đoàn Đông Sơn sôi nổi các hoạt động chào mừng Ngày Quốc tế Phụ nữ 8-3
- HỘI THAO AGRIBANK CHI NHÁNH TỈNH THANH HÓA NĂM 2024