Tổng quan
Bộ máy hành chính
Tin tức - Sự kiện
Du lịch - Di tích lịch sử
Chiến lược - Định Hướng - Quy hoạch
Văn bản pháp quy
![](file/thumb/280/110/636748101.jpg )
Chương trình tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy chữa cháy và cứu hộ, cứu nạn
Chiều ngày 16/12, tại xã Đông Khê, UBND xã phối hợp với Công an huyện Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng chay chữa cháy (PCCC) và cứu hộ, cứu nạn cho cán bộ và nhân dân trên địa bàn xã.
Tại buổi tuyên truyền, cán bộ và nhân dân, đặc biệt là các em học sinh các trường học trên địa bàn đã được cán bộ đội cảnh sát QLHC về TTXH- Công an huyện tuyên truyền kiến thức cơ bản về PCCC như: Một số kiến thức về nguyên nhân, nguy cơ cháy nổ tại gia đình, an toàn PCCC trong sử dụng nguồn lửa, nguồn điện, quy trình tổ chức cứu chữa một vụ cháy; Hướng dẫn một số kỹ năng về thoát nạn, di chuyển người bị nạn; giới thiệu bình chữa cháy và cách sử dụng bình chữa cháy.
Trong phần trải nghiệm và thực hành, cán bộ, nhân dân và các em học sinh trên địa bàn xã được giới thiệu các trang thiết bị, phương tiện phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ của lực lượng PCCC&CNCH; đồng thời được trực tiếp thực hiện các thao tác, kỹ năng sử dụng bình chữa cháy dập tắt đám cháy bằng xăng và đám cháy do dò rỉ khí gas.
Thông qua Chương trình nhằm tiếp tục triển khai hiệu quả hoạt động tuyên truyền, thực hành về PCCC và CNCH cho người dân, học sinh, người lao động trên địa bàn; đổi mới nội dung, đa dạng hình thức tuyên truyền phù hợp theo từng nhóm đối tượng để truyền tải được kiến thức, kỹ năng PCCC và CNCH, góp phần phòng ngừa, hạn chế đến mức thấp nhất nguy cơ để xảy ra cháy, nổ và thiệt hại do cháy, nổ gây ra. Bên cạnh đó huy động được sự vào cuộc của chính quyền địa phương, các cấp, các ngành, các nguồn lực trong xã hội để tổ chức tốt các hoạt động tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật và kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH. Đưa hoạt động tuyên truyền vào lề lối, nề nếp, thành việc làm thường xuyên, liên tục của các cấp, ngành, doanh nghiệp và người dân.
Thực hiện: Thanh Nhàn- Kim Oanh
- Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947- 27/7/2024).
- HỘI CỰU TNXP HUYÊN TỌA ĐÀM KỶ NIỆM 74 NĂM NGÀY TRUYỀN THỐNG LỰC LƯỢNG TNXP VIỆT NAM VÀ TỔNG KẾT 20 NĂM THÀNH LẬP HỘI, SƠ KẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024
- Đông Sơn tổ chức chương trình tuyên truyền, phổ biến kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH
- Đại hội thành lập Hội Cựu Công an nhân dân huyện Đông Sơn, nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Xã Đông Thanh, Đông Hòa ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự cơ sở
- Lễ công bố Quyết định thành lập Chi hội Luật gia xã Đông Khê
- Lễ truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam Anh hùng Lê Thị Toàn
- Công an huyện Đông Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền, cảm hóa, giáo dục pháp luật cho các đối tượng có nguy cơ vi phạm pháp luật.
- Đại hội Thi đua quyết thắng lực lượng vũ trang huyện Đông Sơn, giai đoạn 2019 - 2024.
- Dâng hương tưởng niệm Bác Hồ và các anh hùng liệt sỹ, trước thềm Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Đông Sơn lần thứ XXVI, nhiệm kỳ 2024- 2029.